A3
* Chào mừng bạn đã đến với diễn đàn Điểu Cải-a3.

* Hãy đăng kí hoặc đăng nhập để có thể viết bài mới hoặc trả lời các bài viết trong diễn đàn.
A3
* Chào mừng bạn đã đến với diễn đàn Điểu Cải-a3.

* Hãy đăng kí hoặc đăng nhập để có thể viết bài mới hoặc trả lời các bài viết trong diễn đàn.
A3

Điểu Cải

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1những ngày cuối của năm học... Empty những ngày cuối của năm học... Tue Jun 07, 2011 3:41 pm

phuongthao_a3

phuongthao_a3
ngoài trời đang rã rít mưa...
mình nhớ lắm !
nhớ trường , nhớ lớp , nhớ bạn bè , thầy cô ...
nhớ cái bàn , cái ghê , nhớ những con hẻm ngõ ngách mà mình đã từng lội nước đi qua.
thắm thoát thì một năm nhè nhẹ lướt ngang qua tụi mình rồi nhỉ .
mình , và các bạn 12A3 cũng sắp kết thúc chặn đường năm nhất để đến với những gian lao của năm 2 .
hôm nay rãnh rỗi ngồi xem đàn em viết về ngày cuối cùng của năm học mà lòng chạnh lại. tất cả quá khứ như chen nhau ùa về trong mình.
nhớ cái ngày tổng kết mưa như trút -lũ A3 ôm nhau khóc như con nít ( hihi ! )cũng phải thôi ! gắng bó cùng tất cả suốt 3 năm tuy không dài nhưng những kỉ niệm đủ để khắc vào tim mỗi người ( kể cả người có trái tim lạnh nhất )...nhìn lại những yêu thương đả qua, những tiếc nuối như còn vươn mãi chẵng muốn rời cái thời cấp 3 ấy.
người ta thường nói !
thời cấp 3 là cái thời non dạ trẻ lòng nhất..nó mang đến những niềm vui nổi buồn ngây dại..làm cho bất kì ai đi qua cũng phải nhớ mãi về cuộc đời học sinh.
hồi đó mỗi lần buồn tủi mình thường lên lớp hành hạ con bạn ngồi kế bên. mặc cho nó có chịu nghe hay không? nhưng cứ thế phun ra cho đở nặng lòng ...và như thế stress đã đc giải tỏa.
sau , thành sinh viên rồi ! thành người hơi lớn lớn khi gặp nhiều điều không vừa ý ngoảng qua ngoảnh lại tìm kiếm một thói quen mà không thấy. bất giác ! nhớ rằng mình xa nó từ một năm về trước cơ.hì hì
hôm chủ nhật đi lễ tình cờ nhìn qua trường cũ. cây phượng năm nay xấu kinh dị . chẵng đẹp như năm ngoái , nó giữ sắc chờ tụi mình về đấy (haha)
nhớ tiết học cuối cùng(xin lỗi mình đã vắng...0aaaa..=(( ...) thầy cô như chẵng muốn dạy tụi mình nữa . vì đây là tiết học cuối cùng rồi ! dù có dạy thì cũng chẵng ma nào chịu học ... mọi lo toan cho kì thi tốt nghiệp như dọn gọn lại một bên giành tất cả thời gian cho những kỉ niệm 3 năm chung bước .ai cũng tranh thủ tạo cho nhau những kí ức cuối cùng để làm hành trang mang đi .
rồi ngày đó cũng kết thúc !
Cánh cửa phòng học thân thương khép lại, để cho ta bao nhiêu niềm tiếc nuối vô tận vì còn nhiều việc ta chưa thực hiện kịp.
Tạm xa mái trường, rồi một ngày nào đó chúng ta sẽ quay trở lại !

P.S : tặng các bạn bài hát cổng mặt trời nè...
nghe và cảm nhận nhé...
vững chí bước tiếp nhaaaa... hihi

bấm vào để nghe :

[You must be registered and logged in to see this link.]

lời bài hát !

Tôi vẫn đi qua những con đường quen
Bạn có nhớ đến tôi bao giờ
Từng ngày trôi qua chúng ta lại thêm cách xa
Cuộc đời có những hạnh phúc thật gần
Tôi vẫn mơ giấc mơ ngày xưa đấy thôi
Chuyện gì quên nhớ hết những nụ cười.
Ngày mai đây hãy tin là thế
Và khi ấy còn nhận ra nhau..

Mang theo ánh nắng mang theo tiếng cười
Bắt đầu từ đó ra đi tìm ước mơ
Rong chơi biết có nỗi đau vô cùng
Khi dừng chân mới hay ta xa lạ
Nghêu ngao câu hát ánh trăng theo về
Nơi nào mái âm những bạn bè thân
Ôi mênh mang quá biết đâu quê nhà
Câu chuyện xưa ấy tưởng chừng ta quên...

hoangminhx

hoangminhx
ơ bạn Thảo học trường nào vậy ta, sao mà viết văn nghe hay thế(chỉ có điều vẫn còn sai chính tả) Laughing

hoang_nhan

hoang_nhan
Hè này có rảnh thì rủ cả đám "đột nhập" dô trường để "hun" bàn ghế cho đỡ nhớ. Nếu khỏe mạnh thì khiêng về làm kỉ niệm. hehe. Quả là cao kiến. pig pig pig

phuongthao_a3

phuongthao_a3
@ông minh :tại viết gấp quá nên không để ý kakaka...!!!! ông minh hok thanks cái cho đở
buồn mà còn supper soi nữa nha...!!!! =;

@nhân: ừh! nhớ thật chứ .nhưng nhân đi đầu cái vụ khiên ghế nha...hahaha =))

TháiKìn_a3

TháiKìn_a3
Admin
Ùi Thảo lớp mình xinh nhi~, lâu gòi không gặp mọi người khỏe chứ.

phuongthao_a3

phuongthao_a3
@thái : đậu tốt nghiệp chưa ông kia ...
lâu quá hok gặp mập lên đc nhiêu ký ờy hehe

7những ngày cuối của năm học... Empty thảo bi nhon Sun Jun 26, 2011 10:11 pm

p3t0n

p3t0n
làm văn dở ec nay viet hay wa ha kakkaakaka

TháiKìn_a3

TháiKìn_a3
Admin
@Thảo: khỏe re chuẩn bị lên tp nà

madiem

ừ thì bao nhiêu xì trét phun ra hết cho con nhỏ kế bên nghe mặc dù nó bị khủng bố nhiều lắm nhưng cũng đành chịu thôi chứ ko nghe nó cắn cho điên à Cool đâu có ngu Twisted Evil

phuongthao_a3

phuongthao_a3
@thái : hehe lên tp thi chứ j ? cố lên nha..dạo này bận làm báo cáo thực hành quá nên hok onl thao giỏi tình hình trong và ngoai` nước đc pà con thông cảm nghen .. hì hì
@diễm hehe chứ sao...tao với mày là chí thị cốt mà kaka
bạn mới nhập viện vì cái tội ngộ độc làm cỏ nè mua trái cây đi thăm bạn dùm đi bạn cám ơn hahaha =)))

phuongthao_a3

phuongthao_a3
@pé tòn : =)) kệ bạn màyyyyy....
bạn viết hay thế hok thanks 1 cái thật bự mà còn to mồm =;
bạn hựn mày .... =)))

p3t0n

p3t0n
viết dở nói viết dở yy....hận cho hận thoai mái kakakaka

phuongthao_a3

phuongthao_a3
đồ qĩ xứ hà =))

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]